1 Manufar
Domin daidaita aikin lafiya na motar lantarki, guje wa faruwar raunin injin,
tabbatar da aikin na'ura na yau da kullun, kare lafiyar rayuwar ma'aikata, da tabbatar da amincin kayan aikin
kayan aiki da kanta, an tsara wannan ka'ida.
2 Ma'aikata masu dacewaYa dace da masu amfani da motocin motsi na kamfanin.
3. Manyan tushen haɗariCrash, faɗuwar kaya, murkushewa, ƙarar wutar lantarki.
4 Shirin
4.1 Kafin amfani
4.1.1 Kafin amfani da mai jigilar wutar lantarki, duba tsarin birki da cajin baturi na jigilar kaya.Idan akwai
An sami lalacewa ko lahani, za a yi aiki da shi bayan magani.
4.2 Amfani
4.2.1 Gudanarwa bazai wuce ƙayyadadden ƙimar ba.Dole ne a saka cokali mai yatsu a ƙarƙashin kaya, da kayan
za a sanya a ko'ina a kan cokali mai yatsu.Ba a yarda a yi aiki da kayan tare da cokali ɗaya ba.
4.2.2 Fara, tuƙi, tuƙi, birki da tsayawa lafiya.Gudun kada ya yi sauri da yawa.A kan tituna jika ko santsi, rage gudu
lokacin tuƙi.
4.2.3 Lokacin tuƙi, ya kamata a mai da hankali ga masu tafiya a ƙasa, cikas da ramuka a kan hanya, da rage gudu lokacin da ake tuƙi.
cin karo da masu tafiya a kafa da sasanninta.
4.2.4 Ba a yarda mutane su tsaya kan cokali mai yatsu ba, kuma ba a yarda kowa ya ɗauki mutane a mota.
4.2.5 Kada a motsa kaya marasa tsaro ko kwance.Yi hankali don motsa manyan kaya.
4.3 Bayan amfani
4.3.1 Kada a yi amfani da buɗewar harshen wuta don duba wutar lantarki.
4.3.2 Lokacin barin abin hawa, sauke cokali mai yatsu zuwa ƙasa, sanya shi da kyau, kuma cire haɗin wutar lantarki.
4.3.3 Bincika ruwan baturi da tsarin birki akai-akai, kuma kula da ko firam ɗin ya lalace ko sako-sako.
Yin watsi da dubawa zai rage rayuwar abin hawa.
4.3.4 Lokacin da baturi ya yi ƙasa, an hana amfani da cajin, da yin caji cikin lokaci.
4.3.5 Wutar shigar da wutar lantarki shine AC 220V.Kula da aminci lokacin haɗawa.
- 4.3.6 Kashe wutar lantarki bayan caji.
Lokacin aikawa: Nov-04-2022